† °•° (¯`'•. (¯ ` v ´ ¯)9a8love.yourme.net(¯ ` v ´ ¯) .•'´¯) °•° †
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

† °•° (¯`'•. (¯ ` v ´ ¯)9a8love.yourme.net(¯ ` v ´ ¯) .•'´¯) °•° †

NƠI SẼ GIÚP CÁC BẠN CÓ THỂ NHỚ VỀ MÁI TRƯỜNG XƯA VÀ GẶP GỠ BẠN BÈ

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

4 Cách Giảm Xì - Trét Của Tớ!

Go down 
Tác giảThông điệp
BạchKhuyển
Lí Sương
Lí Sương
BạchKhuyển

Nam Tổng số bài gửi : 286
Job/hobbies : Học Sinh

4 Cách Giảm Xì - Trét Của Tớ! Empty
Bài gửiTiêu đề: 4 Cách Giảm Xì - Trét Của Tớ!   4 Cách Giảm Xì - Trét Của Tớ! I_icon_minitimeFri Jul 11, 2008 4:37 pm

1. Trút hết nỗi niềm vào máy tính
Ấy biết không? Khi tớ bị xì - trét, tớ thường bật máy tính lên, click vào công cụ paint, bây giờ tớ tha hồ rạch, vẽ, vấy bẩn lên 1 tờ giấy trắng. Sau một hồi "nổi loạn" tớ đã có một tác phẩm "đỉnh của đỉnh", nhìn ngắm nó, tự nhiên thấy hết hẳn buồn rầu và bực bội.
2. Đi tắm
Dẹp nỗi buồn phiền qua một bên, bạn hãy đi tắm! Hãy hồn mình vào dòng chảy của nước, vặn vòi sen thật mạnh rồi xịt vào khắp cơ thể. Tia nước mạnh và mát có thể cuốn trôi nỗi buồn của bạn đấy. Lúc này bạn hãy nhẹ nhàng massage da đầu và khắp cơ thể. Ngoài tác dụng thư giãn, tia nước mạnh và việc massage còn giúp máu lưu thông tốt hơn. Một công 2, 3 việc tốt quá rồi nhỉ.
3. Nghe nhạc + nhai kẹo chewing - gum hay nhai một thanh chocolate
Hãy mở nhạc lớn lên (nếu sợ làm phiền hàng xóm thì bạn đeo headphone cũng được) và hãy lắc lư theo nhạc đi nào, cộng thêm chóp chép 1 thanh chocolate, ôi thế mới tuyệt làm sao. Trong chocolate có một số chất có thể làm bạn cảm thấy hưng phấn hơn đấy!
4. Khóc ư? Tại sao không chứ!
Khi mọi việc không như ý muốn, khi áp lực lên cao và bạn muốn khóc, đừng kiềm nén cảm xúc nhé! hãy tìm một nơi vắng vẻ và khóc thật to, khóc đến khi nào mệt thì thôi (tớ thường vào phòng tắm vặn nước hết cỡ rồi khóc). Đừng nghĩ khóc là không tốt. Sau khi khóc xong bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn nhiều. Nước mắt cũng có tác dụng bảo vệ mắt đấy, nó làm cho mắt bạn sáng hơn (điều này tớ đọc được trên báo đấy!).

4 Cách Giảm Xì - Trét Của Tớ!
Trang 1 trong tổng số 1 trang